![](https://inseeinside.com/wp-content/uploads/2022/09/อำลาผบ.ตร.1-1024x576.jpg)
เมื่อวันที่ 23 ก.ย. 2565 ที่โรงเรียนนายร้อยตำรวจ อ.สามพราน จ.นครปฐม สำนักงานตำรวจแห่งชาติ ได้จัดพิธีสวนสนาม “เกียรติยศฝากไว้ ให้แผ่นดิน” ให้กับพล.ต.อ.สุวัฒน์ แจ้งยอดสุข ผบ.ตร
![](https://inseeinside.com/wp-content/uploads/2022/09/image-45.png)
พร้อมกันนี้ พล.ต.อ.สุวัฒน์ ได้ มอบประกาศเกียรติคุณแก่ข้าราชการตำรวจผู้ที่จะเกษียณอายุราชการ และงานเลี้ยงรับรอง ประจำปี2565 โดยสำนักงานตำรวจแห่งชาติ มีข้าราชการตำรวจ ระดับสูงของสำนักงานตำรวจแห่งชาติที่จะเกษียณอายุราชการ อาทิ พล.ต.อ.สุวัฒน์ แจ้งยอดสุข ผบ.ตร ,
![](https://inseeinside.com/wp-content/uploads/2022/09/image-46.png)
![](https://inseeinside.com/wp-content/uploads/2022/09/image-47.png)
ทั้งนี้ในพิธีได้เชิญธงพิทักษ์สันติราษฎร์ลงจากยอดเสา ณ ลานฝึกศรียานนท์ ในเวลา21.00น จัดพิธีส่งแถวผู้เกษียณอายุราชการ ณ ประตู 1 โรงเรียนนายร้อยตำรวจ