เวลา 13.30 น.วันที่ 23 ม.ค.66 น.ส วารุณี ลังกาพิน แรงงานจังหวัดอุทัยธานี เปิดโครงการแก้ไขปัญหาความเดือดร้อนด้านอาชีพจังหวัดอุทัยธานี หลักสูตรซ่อมเครื่องยนต์เล็กเพื่อการเกษตร มีครูช่างยนต์มาสอน และมีชาวบ้านตำบลหนองนางนวล และมีผู้พิการมาเรียนวันละ 20 คนจำนวน10วัน ตั้งแต่21-30มกราคม2566โดยชาวบ้านมีความรู้แล้วนำไปซ่อมเครื่องของตนเอง ทำให้ชาวบ้านมีอาชีพและมีรายได้เสริมครอบครัวอีกด้านหนึ่ง
โดยมีนายรพีรัฐ ถิรการ ผู้ใหญ่บ้าน หมู่ 3 ต.หนองนางนวล อ.หนองฉาง จ.อุทัยธานี พร้อมด้วยชาวบ้านมารอรับการอบรมความรู้เกี่ยวกับปัญหาเครื่องยนต์ จากคณะครูช่างยนต์ดังกล่าว
/////////////////
นายพชร พัสกุล สมาคมสื่อมวลชนอุทัยธานี
![](https://inseeinside.com/wp-content/uploads/2023/01/387084-1024x683.jpg)
![](https://inseeinside.com/wp-content/uploads/2023/01/387085-1024x683.jpg)
![](https://inseeinside.com/wp-content/uploads/2023/01/387086-1024x683.jpg)
![](https://inseeinside.com/wp-content/uploads/2023/01/387087-1024x683.jpg)
![](https://inseeinside.com/wp-content/uploads/2023/01/387088-1024x683.jpg)
![](https://inseeinside.com/wp-content/uploads/2023/01/387092-1024x683.jpg)
![](https://inseeinside.com/wp-content/uploads/2023/01/387095-1024x683.jpg)
![](https://inseeinside.com/wp-content/uploads/2023/01/387096-1024x683.jpg)
![](https://inseeinside.com/wp-content/uploads/2023/01/387097-1024x683.jpg)