ผู้อำนวยการกลุ่มส่งเสริมแมลงเศรษฐกิจ สำนักส่งเสริมและจัดการสินค้าเกษตร พร้อมเจ้าหน้าที่ ร่วมบรรยายและฝึกอบรมเตรียมความพร้อมสู่มาตรฐานน้ำผึ้งชันโรง ภายใต้โครงการวิจัย”การยกระดับคุณภาพผลิตภัณฑ์จากชันโรงและการจัดทำมาตรฐานสินค้าเกษตรจากชัยโรง โดยใช้เกณฑ์ด้านจุลชีววิทยาและสารพิษตกค้าง” โดยอาจารย์ ดร.จักราวุธ ไม้ทิพย์ จากมหาวิทยาลัยเทคโนโลยีพระจอมเกล้าพระนครเหนือ วิทยาเขตระยอง เจ้าของโครงการวิจัย ณ สวนนาสามดี ตำบลศิลา อำเภอเมือง จังหวัดขอนแก่น โดนท่านปราการ วีรกุล ผู้ทรงคุณวุฒิ สำนักงานส่งเสริมการวิจัยการเกษตร (องค์การมหาชน) เป็นประธานและเปิดการฝึกอบรม และมีผู้เข้าร่วมฝึกอบรม จำนวน 53 คน
![](https://inseeinside.com/wp-content/uploads/2023/08/335269.jpg)
![](https://inseeinside.com/wp-content/uploads/2023/08/199436-768x1024.jpg)
![](https://inseeinside.com/wp-content/uploads/2023/08/199437-1024x768.jpg)