![](https://inseeinside.com/wp-content/uploads/2023/11/image-46-1024x628.png)
เมื่อวันที่ 29 พฤศจิกายน 2566 เวลา 17.30 น.: พันเอก สุรพงษ์ ยอดอินทร์ รอง.ผอ.รมน.จังหวัด ขอนแก่น ร่วมพิธีผูกคู่เสี่ยวเอก “งานประเพณีผูกเสี่ยวและการจัดกิจกรรมคุ้มวัฒนธรรม” ประจำปี 2566 โดยผูกคู่เสี่ยวเอกกับ พล.ต.ต.พิษณุ อุณหเสรี รองผู้บัญชาการตำรวจภูธรภาค 4 ณ คุ้มวัฒนธรรม สนามหน้าศาลากลางจังหวัดขอนแก่น
ต่อจากนั้น ร่วมพิธีเปิดงานเทศกาลไหมนานาชาติ ประเพณีผูกเสี่ยว งานกาชาดจังหวัดขอนแก่น และงานขอนแก่นซอฟต์พาวเวอร์ ประจำปี 2566 ณ บริเวณสนามหน้าศาลากลางจังหวัดขอนแก่น โดยมี นายไกรสร กองฉลาด ผู้ว่าราชการจังหวัดขอนแก่น เป็นประธานในพิธี
![](https://inseeinside.com/wp-content/uploads/2023/11/image-47-1024x683.png)
![](https://inseeinside.com/wp-content/uploads/2023/11/image-48-1024x576.png)
![](https://inseeinside.com/wp-content/uploads/2023/11/image-49-1024x683.png)
![](https://inseeinside.com/wp-content/uploads/2023/11/image-50-1024x576.png)
![](https://inseeinside.com/wp-content/uploads/2023/11/image-51-1024x683.png)
![](https://inseeinside.com/wp-content/uploads/2023/11/image-52-1024x632.png)
![](https://inseeinside.com/wp-content/uploads/2023/11/image-53-1024x683.png)
ฅนข่าว อินทรีน้ำพอง