วันที่ 15 มกราคม 2567 ศูนย์ส่งเสริมและพัฒนาอาชีพการเกษตรจังหวัดขอนแก่น ให้การต้อนรับ อ.ดร.จักราวุธ ไม้ทิพย์ คณะวิทยาศาสตร์พลังงานและสิ่งแวดล้อม มหาวิทยาลัยพระจอมเกล้าพระนครเหนือวิทยาเขต ระยอง และผู้เชี้ยวชาญจากประเทศสวิตเซอร์แลนด์ ร่วมประชุมหารือ ตามโครงการวิจัย”ฟาร์มมาตราฐานชันโรง ในจังหวัดขอนแก่น” พร้อมทั้งเก็บตัวอย่างชันโรงและผึ้งโพรง เพื่อตรวจหาสิ่งปนเปื้อน ณ ศูนย์ส่งเสริมและพัฒนาอาชีพการเกษตร จังหวัดขอนแก่น
///////////////////////
![](https://inseeinside.com/wp-content/uploads/2024/01/481266.jpg)
![](https://inseeinside.com/wp-content/uploads/2024/01/34082_0-1024x768.jpg)
![](https://inseeinside.com/wp-content/uploads/2024/01/34083_0-1024x869.jpg)
![](https://inseeinside.com/wp-content/uploads/2024/01/34084_0-1024x777.jpg)
![](https://inseeinside.com/wp-content/uploads/2024/01/34085_0-1024x768.jpg)