เวลา 08.30 น. วันที่ 8 มีนาคม 2567 ณ สนามกีฬาเมิงเวสเตเดียมเรณูนคร อ.เรณูนคร จ.นครพนม
มีการแข่งขันกรีฑา – กีฬา นักเรียนสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษานครพนม เขต ๑ ประกอบด้วย 6 อำเภอ เมือง-ธาตุพนม-นาแก-เรณูนคร-ปลาปาก-วังยาง มีโรงเรียนทั้งหมด 144 โรงเรียน ผอ.ร.ร.144 คน รวมนักเรียนกว่า 5,000 คน พร้อมคณะครูทั้ง 6 อำเภอมีขบวนพาเหรด 7 ขบวน ซึ่งขบวนสุดท้ายเป็นของ สพป.นครพนม
โดยนายอภิชัย ทำมาน ผอ.เขต สพป.นพ.1 ประธานเปิดงาน
!!!นายภัทรชัย หาญวิสิฎ์ นายอำเภอเรณูนครพร้อม นางรัตนาภรณ์ คงพราหมณ์ นายกเทศมนตรีตำบลเรณูนคร กล่าวต้อนรับและท่านนายอำเภอกล่าวรายงานต่อท่านประธานพีธี
อำเภอเรณูนคร อากาศเย็นสบายปกติทุกวันอากาศร้อนอบอ้าวมากแต่วันนี้เพราะบารมีองค์พระธาตุเรณู และเจ้าปู่ถลาเรณูคุ้มครองลูกหลานนักเรียนทั้ง 6 อำเภอร่มเย็นทั้งวันตั้งแต่เช้าเดินขบวนพาเหรด และช่วงการแข็งขัน แขกผู้เกียรติมาร่วมงานหลายท่านพร้อมคณะครู และพี่น้องชุมชนชาวเรณูนครและอำเภอต่างๆมาชมลูกหลานแข่งขันกีฬาปี2567 อำเภอเรณูนครเป็นเจ้าภาพ
//////////////////
เก่ง ภูไท/ข่าว
![](https://inseeinside.com/wp-content/uploads/2024/03/399688_0-1024x768.jpg)
![](https://inseeinside.com/wp-content/uploads/2024/03/399689_0-1024x768.jpg)
![](https://inseeinside.com/wp-content/uploads/2024/03/399690_0-1024x768.jpg)
![](https://inseeinside.com/wp-content/uploads/2024/03/399691_0-1024x768.jpg)
![](https://inseeinside.com/wp-content/uploads/2024/03/399692_0-1024x768.jpg)
![](https://inseeinside.com/wp-content/uploads/2024/03/399693_0-1024x768.jpg)
![](https://inseeinside.com/wp-content/uploads/2024/03/399694_0-1024x768.jpg)
![](https://inseeinside.com/wp-content/uploads/2024/03/399695_0-768x1024.jpg)
![](https://inseeinside.com/wp-content/uploads/2024/03/399696_0-1024x768.jpg)
![](https://inseeinside.com/wp-content/uploads/2024/03/399697_0-1-1024x768.jpg)
![](https://inseeinside.com/wp-content/uploads/2024/03/399698-1024x768.jpg)