เมื่อ วันที่ 20 มีนาคม 2567 นายฉัตรชัย สิทธิหาโคตร ผู้อำนวยการศูนย์ส่งเสริมและพัฒนาอาชีพการเกษตรจังหวัดขอนแก่น พร้อมคณะเจ้าหน้าที่ เข้าร่วมประชุม กับศูนย์หม่อนไหมเฉลิมพระเกียรติสมเด็จพระนางเจ้าสิริกิติ์ พระบรมราชินีนาถ ขอนแก่น ศูนย์วิจัยเกษตรวิศวกรรม ขอนแก่น และ เทศบาลเมืองบ้านทุ่ม เรื่อง การใช้ประโยชน์ที่ดิน โคกหนองเม็ก ต.บ้านทุ่ม อ.เมือง จ.ขอนแก่น ซึ่งเป็นที่ตั้งของหน่วยงาน เพื่อสำรวจวางเขตแนว วางแผนประชาพิจารณ์ ประชาคม เพื่อถอดถอนที่ดินสาธารณะประโยชน์ ณ.ห้องประชุมเทศบาลเมืองบ้านทุ่ม อ.เมือง จ.ขอนแก่น โดยมีนางฐิติรัตน์ อุดมวรรธน์ นายกเทศมนตรีเมืองบ้านทุ่ม เป็นประธานในการประชุม
////////////////////
![](https://inseeinside.com/wp-content/uploads/2024/03/527265.jpg)
![](https://inseeinside.com/wp-content/uploads/2024/03/70754_0-1024x530.jpg)
![](https://inseeinside.com/wp-content/uploads/2024/03/70755_0-1024x568.jpg)
![](https://inseeinside.com/wp-content/uploads/2024/03/70756_0-1024x820.jpg)
![](https://inseeinside.com/wp-content/uploads/2024/03/70757_0-1024x622.jpg)